Yadda ake tafiya padel "lafiya" a Turai

TRAVEL da SPORT sassa ne guda biyu waɗanda zuwan Turai na COVID-19 ya yi tasiri sosai a cikin 2020…Cutar cutar ta duniya ta yi nauyi kuma wani lokaci tana dagula yuwuwar ayyukan: tafiye-tafiyen wasanni a hutu, gasa a ƙasashen waje ko darussan wasanni a cikin Turai.

Labaran kwanan nan na Novak Djokovic a wasan tennis a Ostiraliya ko fayilolin Lucia Martinez da Mari Carmen Villalba a WPT a Miami sune 'yan (kananan) misalai!
 Yadda ake tafiya padel cikin nutsuwa a Turai1

Don ba ku damar aiwatar da kanku cikin nutsuwa kan balaguron wasanni zuwa Turai, ga wasu shawarwari masu hikima don shirya zaman ku:

● Tsanani da amincin ATOUT FRANCE masu gudanar da balaguro masu rijista:
An tsara siyar da tafiye-tafiyen wasanni a Turai don kawai manufar: kariya ta mabukaci. Tallace-tallacen horarwa tare da abinci da/ko masauki an riga an ɗauke shi tafiya ta dokokin Turai.
A cikin wannan mahallin, Faransa tana ba da rajistar ATOUT FRANCE ga kamfanoni waɗanda ke ba da garanti mafi kyau ga abokan cinikinsu dangane da lallashi, inshora da bin abubuwan da aka tanada a cikin kwangilolin balaguro. Ana bayar da irin wannan izini a wasu ƙasashen Turai.
Nemo a nan jerin hukumomin balaguro na Faransa, da ake kira "official" : https://registre-operateurs-de-voyages.atout-france.fr/web/rovs/#https://registre-operateurs-de-voyages.atout -France.fr/immatriculation/rechercheMenu?0

Bambance-bambance a ainihin lokacin yanayin shiga ƙasashen Turai:
Ya kamata a saka labarai na COVID da ke canzawa akai-akai na tsawon watanni da yawa a cikin jerin batutuwa kamar su shiga da ka'idojin zama ko dokokin kwastam, alal misali.
Sharuɗɗan samun dama, ka'idar COVID-19 har zuwa yau da kuma abubuwa da yawa na bayanai ta ƙasa ana isar da su akan rukunin yanar gizon. DIPLOMACY FRANCE: https://www.diplomatie.gouv.fr/fr/

● Alurar riga kafi, wucewa da tafiya a yankin Schengen na Turai:
Akwai bambance-bambance da yawa lokacin da muke magana akan "Turai" da "Ƙungiyar Tarayyar Turai". Dole ne a keɓance waɗannan ƙa'idodin ƙa'idodi don sanin abin da jigon da muke magana akai. Dangane da tafiye-tafiyen wasanni, yakamata mu yi magana game da yankin Schengen na Turai. Tabbas, Switzerland da Norway, waɗanda suka shahara da Turawa, ana ɗaukar ƙasashen waje a wajen EU amma membobin Schengen.
Ana isar da ɗimbin adadin da'awar ƙarya akan Intanet.
Misali, ɗan ƙasar Turai wanda ba shi da takardar shedar COVID na dijital ta EU an ba shi izinin tafiya zuwa “Turai” bisa gwajin da aka yi kafin isowa ko bayan isowa (cikakkun bayanai ta ƙasa).
Ana iya samun duk bayanan hukuma game da rigakafin balaguron balaguron Turai anan: https://www.europe-consommateurs.eu/tourisme-transports/pass-sanitaire-et-vaccination.html

Yadda ake tafiya padel cikin nutsuwa a Turai2

● inshora na COVID don tabbatar da kwanciyar hankali na gaske:
Ma'aikatan balaguro dole ne su ba da inshora ga abokan cinikin su bisa tsari don rufe duka ko ɓangaren abubuwan zaman.
Tun daga 2020, ma'aikatan balaguro kuma sun ba da inshora wanda ke amsa sabbin lamuran COVID-19: lokacin keɓewa, tabbataccen gwajin PCR, shari'ar tuntuɓar… Kamar yadda zaku fahimta, inshorar yana ɗaukar farashin maidowa. na tafiyarku idan da rashin alheri ba za ku iya tafiya ba!
Ana ƙara waɗannan inshora a fili ga waɗanda za ku samu tare da katunan bankin ku.

● Halin lafiya a Spain, ƙasar Turai ta padel:
Spain ta magance cutar ta COVID-19 daban idan aka kwatanta da Faransa.
Tun daga dokar ta kwanan nan ta Maris 29, 2021, amfani da abin rufe fuska a cikin gida da tazarar jiki sun kasance a ra'ayinsu mahimman abubuwa biyu na rigakafi.
Dangane da wannan ko yankin na Spain (wanda ake kira Communities Communities of Spain), matakan faɗakarwa daga matakin 1 zuwa matakin 4 suna ba da damar sanin ka'idodin kiwon lafiya da ke aiki don gudanar da wuraren buɗe wa jama'a, don zanga-zangar da abubuwan da suka faru. kowane nau'i, don rayuwa mai mahimmanci ga masu yawon bude ido na kasashen waje, ko misali yawan yawan yawan rairayin bakin teku (...)
Anan ga taƙaitaccen tebur na umarnin ziyartar wuraren buɗe wa jama'a dangane da matakin faɗakarwa da ke aiki:

  Fadakarwa matakin 1 Fadakarwa matakin 2 Matakin faɗakarwa 3 Matakin faɗakarwa 4
Taro tsakanin mutane daga gidaje daban-daban Yawan mutane 12 Yawan mutane 12 Yawan mutane 12 Yawan mutane 8
Hotels da gidajen cin abinci Baƙi 12 kowane tebur a waje 12 baƙi kowane tebur a cikin gida 12 conv. waje 12 conv. int. 12 conv. waje 12 conv. int 8 conv. waje 8 conv. int.
Dakunan motsa jiki 75% ma'auni 50% ma'auni 55% ma'auni 33% ma'auni
Jirgin jama'a mai fiye da kujeru 9 100% ma'auni 100% ma'auni 100% ma'auni 100% ma'auni
Abubuwan al'adu 75% ma'auni 75% ma'auni 75% ma'auni 57% ma'auni
Rayuwar dare Waje: 100%
Ciki: 75% (% a iya aiki)
100% 75% 100% 75% 75% 50%
Cibiyoyin Spa 75% ma'auni 75% ma'auni 50% ma'auni An rufe
Wakunan wanka na waje 75% ma'auni 50% ma'auni 33% ma'auni 33% ma'auni
Tekun rairayin bakin teku 100% ma'auni 100% ma'auni 100% ma'auni 50% ma'auni
Cibiyoyin kasuwanci da ayyuka Waje: 100%
Ciki: 75% (% a iya aiki)
75% 50% 50% 33% 50% 33%
Filayen wasanni na birni da filin wasa wuce gona da iri wuce gona da iri wuce gona da iri An rufe

Gudanar da matakan faɗakarwa a Spain: https://www.sanidad.gob.es/profesionales/saludPublica/ccayes/alertasActual/nCov/documentos/Indicadores_de_riesgo_COVID.pdf
● Tsibirin Canary, ciki har da Tenerife, majagaba a cikin tunani game da yaƙi da COVID-19 don ba da shawarar "amincin lafiya"
Sashen Yawon shakatawa na Tsibirin Canary ya ƙaddamar da LABARI na KYAUTATA YANZU-YANZU NA GLOBAL. Wannan aiki na musamman a matakin kasa da kasa yana da nufin tabbatar da tsaron lafiyar masu yawon bude ido da mazauna tsibirin Canary.
Manufar ita ce yanke duk tashoshi na balaguro da wuraren tuntuɓar masu biki don daidaita su musamman da labarai masu alaƙa da COVID-19.
An tsara matakan tabbatarwa da ko ƙirƙirar ayyuka a fagen don "zaman lafiya tare yayin yaƙi da COVID-19": https://necstour.eu/good-practices/canary-islands-covid-19-tourism -ka'idojin aminci.
Kun gane shi, tare da ƴan taka tsantsan kafin tashi, za ku iya cin gajiyar tafiya ta Turai!


Lokacin aikawa: Maris-08-2022